เมืองทองถล่มบุรีรัมย์ 3-0 เปิดสนามช้าง จูเนียร์คัพ รอบสุดท้าย

โพสต์โดย : Admin เมื่อ 12 มิ.ย. 2562 13:33:24 น. เข้าชม 40 ครั้ง แจ้งลบ

กิเลนจูเนียร์ โชว์ฟอร์มดุถล่ม บุรีรัมย์ อะคาเดมี 3-0 ขณะที่แชมป์เก่าอัสสัมชัญ ธนบุรี ยำใหญ่ ราชบุรี 6-1 เปิดสนามช้าง จูเนียร์คัพ รอบชิงแชมป์ประเทศไทย

การแข่งขันฟุตบอลเยาวชนรุ่นอายุไม่เกิน 13 ปี รายการ “ช้าง เนียร์ คัพ 2019” รอบชิงแชมป์ประเทศไทย เฟ้นหาตัวแทนหนึ่งเดียวไปเก็บตัวที่ประเทศอังกฤษช่วงเดือนกันยายนนี้ เปิดสนามเกมแรกแล้ว ที่สนามไทยเบฟ ฟุตบอล อะคาเดมี่ เมื่อวันที่ 11 มิถุนายน

“ช้าง จูเนียร์ คัพ 2019” ได้ทำการแข่งขันในรอบคัดเลือก จากทีมสมัครเข้าร่วมการแข่งขันรวมกว่า 300 ทีม จนคัดได้ 9 ทีม

ได้แก่ โรงเรียนหนองโพวิทยา จ.ราชบุรี, โรงเรียนพิชญบัณฑิต จ.หนองบัวลำภู, บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด อะคาเดมี่ จ.บุรีรัมย์, โรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา จ.ชลบุรี, ยักษ์ ฟิตเนส พรตพิทยพยัต กรุงเทพฯ, โรงเรียนเทศบาล 1 เอ็งเสียงสามัคคี จ.สงขลา, SEP Srisaman จ.นนทบุรี, สโมสรฟุตบอลบางกะปิ กรุงเทพฯ และ เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด

พร้อมกับ 7 ทีมวาง คือ โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี (แชมป์เก่า), บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด, ชลบุรี เอฟซี, ราชบุรี มิตรผล เอฟซี, สุพรรณบุรี เอฟซี, อาร์มี่ ยูไนเต็ด และช้าง จูเนียร์ ทำการแข่งขันแบบแบ่งกลุ่ม 4 กลุ่ม เพื่อหาทีมที่มีคะแนนที่ดีที่สุดอันดับ 1 และ 2 ของกลุ่มเข้าแข่งขันในรอบ 8 ทีมสุดท้ายในระบบน็อคเอ้าท์

ผลการแข่งขันรอบแบ่งกลุ่มวันแรก มีดังนี้ (11 มิถุนายน 2019)

กลุ่ม A

สโมสรฟุตบอลบางกะปิ 1 – 2 ชลบุรี เอฟซี

ช้าง จูเนียร์ 0 – 0 รร.หนองโพวิทยา

กลุ่ม B

เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด 3 – 0 บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด อะคาเดมี่

สุพรรณบุรี เอฟซี 0 – 0 รร.พิชญบัณฑิต

ช้าง จูเนียร์ คัพ 2019

ช้าง จูเนียร์ คัพ 2019

กลุ่ม C

รร.อัสสัมชัญศรีราชา 1 – 0 SEP Srisaman

อาร์มี่ ยูไนเต็ด 1 – 3 ยักษ์ฟิตเนส พรตพิทยพยัต

กลุ่ม D

รร.เทศบาล 1 เอ็งเสียงสามัคคี 0 – 4 บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด

รร.อัสสัมชัญธนบุรี 6 – 1 ราชบุรี มิตรผล เอฟซี

โปรแกรมการแข่งขันวันที่ 12 มิถุนายน 2019

08.30 น. กลุ่ม B : บุรีรัมย์ อะคาเดมี – สุพรรณบุรี เอฟซี

09.35 น. กลุ่ม B : โรงเรียนพิชญบัณฑิต – เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด

10.40 น. กลุ่ม C : เอสอีพี ศรีสมานต์ – อาร์มี่ ยูไนเต็เ

11.45 น. กลุ่ม C : ยักษ์ฟิตเนส โรงเรียนพรตพิทยพนัต – อัสสัมชัญศรีราชา

12.50 น. กลุ่ม D : บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด – อัสสัมชัญธนบุรี

13.55 น. กลุ่ม D : ราชบุรี มิตรผล เอฟซี – โรงเรียนเทศบาล 1 (เอ็งเสียงสามัคคี)

15.00 น. กลุ่ม A : ชลบุรี เอฟซี – ช้างจูเนียร์

16.05 น. กลุ่ม A : โรงเรียนหนองโพวิทยา – สโมสรฟุตบอลบางกะปิ

ขอบคุณที่มา – http://www.goal.com